page_banner6

E-bike ko babu e-bike, wannan ita ce tambayar

Idan za ku iya gaskata masu sa ido na zamani, nan ba da jimawa ba duk za mu hau keken e-bike.Amma keken e-bike koyaushe shine mafita mai kyau, ko kun zaɓi keken gulmar?Hujja ga masu shakka a jere.

ebike

1. Halin ku

Dole ne ku yi aiki don inganta lafiyar ku.So akeke na yau da kullunKoyaushe yana da kyau ga yanayin ku fiye da wanda aka taimaka ta lantarki.Lallai idan ba ku yi nisa ba kuma ba sau da yawa ba, kuna fuskantar haɗarin yanayin ku ya tabarbare.Idan kuna kasuwanci a keke na yau da kullun don wanie-bike, Ya kamata ku yi tafiya fiye da rana ɗaya a mako fiye da yadda kuke yi a yanzu, ko kuma ba shakka ku ɗauki hanya mai tsawo.Idan ka kalli nisa: dole ne ka sake zagayowar kashi 25% don irin wannan tasirin akan dacewarka.Abin farin ciki, muna kuma ganin cewa mutane suna tafiya mai nisa da keken e-bike, don haka a ƙarshe ya dogara da tsarin hawan keken ku.Idan ka sayi babur e-bike, ƙara ƙarin zagaye.

Nasara: Keke na yau da kullun, sai dai idan kun ƙara yin keke

2. Tsawon Nisa

Da ankeken lantarkizaka iya yin nisa cikin sauƙi.Musamman don yin aiki, muna da yuwuwar yin ƙarin nisan mil.Mai keken keke na yau da kullun yana tafiya kusan kilomita 7.5 kowace hanya, idan yana da keken e-bike, wanda ya riga ya kai kilomita 15.Tabbas akwai keɓancewa kuma a baya dukkanmu mun yi tafiyar kilomita 30 a kan iska, amma a nan masu kekunan e-kekuna suna da ma'ana.Ƙarin fa'ida: tare da keken e-bike, mutane suna ci gaba da hawan keke zuwa tsufa.

Nasara: Keke Lantarki

3. Bambancin farashi

Kada mu yi nasara a cikin daji: keken e-keken yana kashe kuɗi da yawa.Kuna iya biyan kuɗin Yuro kaɗan kaɗan don mai kyaukeken lantarki.Kuma irin wannan baturi ba na har abada ba ne.Idan dole ne ku maye gurbinsa, za ku ci gaba da ƴan yuro ɗari da sauri.Sannan keke na yau da kullun yana da arha sosai.Koyaya, idan kun kwatanta waɗannan adadin tare da mota, e-bike har yanzu yana yin nasara akan silifas ɗin sa.

Nasara: keke na yau da kullun

4. Tsawon rai

Keken lantarki sau da yawa baya dadewa.Wannan ba abin mamaki bane, keken lantarki ya ƙunshi abubuwa da yawa waɗanda ke iya karyewa.Kuna iya kwatanta e-bike na matakin shigarwa na Yuro 2000 tare da keken birni mara motsi na Yuro 800.Na karshen yana daɗawa sau biyu.Idan keken e-bike ya ɗauki shekaru 5 kuma babur ɗin na tsawon shekaru 10, za a sami raguwar darajar Yuro 80 akan keken na yau da kullun da kuma Yuro 400 na e-bike a kowace shekara.Idan kana son fitar da keken e-bike daga cikinsa, dole ne ka yi ta yin keken kusan kilomita 4000 a kowace shekara.Idan ka duba farashin haya, babur e-keken kusan kashi 4 ya fi tsada.

Nasara:keke na yau da kullun

5. Ta'aziyya

Kada ku sake zuwa da gumi, kuna busawa sama, koyaushe kuna jin cewa kuna da iska a bayanku.Duk wanda ya mallaki babur ɗin e-bike yawanci ba shi da nafila.Kuma wannan ba haka bane mahaukaci.Iska ta hanyar gashin ku yana da jaraba, kuma gwamma mu sha wahala.Ƙananan hasara: koyaushe dole ne ku tabbatar da cewa batirin ya cika cikakke, saboda in ba haka ba dole ne ku danna takalmi da ƙarfi.

Nasara:Keke Wutar Lantarki

6. Sata

Tare da babur ɗin e-bike kuna yin babban haɗarin satar keken ku.Amma wannan ba matsala ce ta keɓance ba game da kekunan e-kekuna, wanda ke kan kowane keke mai tsada.Ba kwa barin babur ɗin tsere na al'ada a gaban babban kanti ma.Bugu da kari, haɗarin sata shima ya dogara sosai akan wurin da kuke.A cikin garuruwa, ganga na garinku yana da haram.Nemo shi da sauri?GPS tracker zai iya taimakawa.

Nasara: babu

 

Ga masu shakka: gwada shi tukuna

Ba a tabbatar ba tukuna wane irin keke kuke son siya?Sannan gwada samfura daban-daban, duka tare da ba tare da tallafi ba.Lokacin da kuka hau tare da taimakon feda a karon farko, kowane keken lantarki yana da kyau.Amma gwada wasu kekuna a cikin tauri, yanayi na gaske.Je zuwa cibiyar gwaji, yi alƙawari tare da makanikin keken ku, hayan keken e-bike na kwana ɗaya ko gwada keken Canja wurin lantarki na ƴan watanni.


Lokacin aikawa: Oktoba-13-2021