page_banner6

Kekunan Lantarki: RIBA DA FASUWA

Yayin da muka fara karkare bahasinmukekunan lantarki, zai zama taimako don ba da taƙaitaccen bayani game da wasu mahimman bayanai da muka rufe zuwa yanzu.Zai zama taimako a gare ku yayin da kuke kewaya duniyarkekunan lantarkia cikin neman cikakken babur.

electric bike

Ribobi

• Harkokin sufuri mai arha - Musamman idan aka kwatanta da sauran nau'ikan sufuri, kekunan lantarki a fili suna ɗaya daga cikin mafi arha hanyoyin tafiya.Tare da keken lantarki, ba kwa buƙatar damuwa game da biyan kowane nau'in lasisi na musamman ko rajista, ba dole ba ne ku biya wurin yin parking, kuma farashin cajin baturi yana da rahusa sosai fiye da kuɗin jigilar jama'a da tankin gas.

• Ingantacciyar lafiya - Yin amfani da keken lantarki a matsayin wani ɓangare na tafiye-tafiyen ku na yau da kullun hanya ce mai kyau don gabatar da wasu ayyukan motsa jiki zuwa ayyukan yau da kullun, kuma yana iya ba da gudummawa sosai don inganta lafiyar gabaɗaya.Ta amfani da keken lantarki, kuna ba da garantin lokaci da sarari don motsa jikin ku, huhu, da zuciya yayin jin daɗin ɗan iska.

• Motsa jiki wanda ya dace a gare ku - Kekuna na lantarki na iya ba da ƙarfi musamman ga waɗanda ke son ƙarin motsa jiki, amma waɗanda ke da yanayin lafiya wanda ke iyakance adadin motsa jiki da za su iya yi.Ta hanyar sarrafa adadin taimakon da suke samu daga motar, mahaya na ebike na iya daidaita matakin wahalar hawansu don biyan buƙatun lafiyarsu na musamman da dacewa.Wannan na iya zama taimako musamman ga masu ciwon haɗin gwiwa, ciwon asma da motsa jiki ke haifar da su, matsalolin zuciya ko huhu, ko kuma masu kiba.

• Ji daɗin lokaci tare da abokai da dangi - Ga mutane da yawa, kekunan lantarki suna ba da damar ciyar da lokaci mai yawa don nishaɗi tare da abokai da 'yan uwa, ba su damar shiga cikin hawan keke na nishaɗi.Idan kun kasance sababbi ga hawan keke ko gwagwarmayar kiyayewa, keken lantarki na iya zama mabuɗin fita sau da yawa don jin daɗin hawan nishaɗi tare da waɗanda kuke ƙauna.

Ci gaba da tafiya - Taimakon da motar lantarki ke bayarwa yana bawa masu hawan keke damar tafiya fiye da yadda za su iya.Adadin ƙoƙarin da ake buƙata don ɗaukar mil 10 akan babur na al'ada, alal misali, na iya ɗaukar mahaya kusa da mil 20 lokacin da aka haɗa shi da ƙarfin da motar ebike ke samarwa.

• Yawon shakatawa mara gumi - Ɗaya daga cikin manyan abubuwan da ke haifar da amfani da keke don zirga-zirgar yau da kullun shine nunawa a wurin da za ku yi zafi, gumi, da rashin jin daɗi.Ta amfani da keken lantarki, duk da haka, zaku iya kammala ainihin tafiye-tafiye iri ɗaya yayin aiwatar da wani yanki na ƙoƙarin jiki kawai.Kekunan wutar lantarki suna sa zirga-zirga masu kafa biyu su zama mafi dacewa ga mutane da yawa, yana barin mahaya su more duk fa'idodin tafiya ta keke tare da kawar da yawancin abubuwan da ke damun sa.

• Magance cikas - Ƙarin ƙarfin ƙarfin da motar ebike ke bayarwa yana ba da damar zazzage tuddai, yin huɗa ta iska, da magance duk wani cikas da za ku iya fuskanta a kan hawan keke ba tare da gajiyawa ba ko kuna konewa.A sakamakon haka, kekunan lantarki suna ba da dacewa, samun dama, ƙwarewar hawan keke mai ban sha'awa ga ɗimbin mahaya daban-daban.

CONS

• Mahimmancin saka hannun jari na gaba - Ba sabon abu ba ne ga mutanen da ke koyo game da kekunan lantarki a karon farko su yi mamakin tsadar keken, wanda yawanci ya tashi daga $1,000 zuwa $10,000.Kuma yayin da babu wani abu game da gaskiyar cewa amfani da ebike yana buƙatar babban jari na gaba, labari mai daɗi shine cewa da zarar kun kashe kuɗin don siyan keken lantarki mai inganci, akwai ƙarancin kashe kuɗi da ake buƙata don sarrafa shi.Hakazalika, farashin siyan keken lantarki a zahiri bai yi muni ba idan aka kwatanta da abin da ake kashewa don siyan mota ko ma babban keken.

• Mafi nauyi fiye da kekuna na al'ada - Ko da bayan ingantaccen ci gaba a fasahar ebike da kayan aikin, kekunan lantarki suna kasancewa da nauyi fiye da kekuna na al'ada.Wannan yana zama matsala da farko lokacin da kake ƙoƙarin jigilar babur ko lokacin da kake kan tafiya kuma baturin ya mutu.

• Ƙari na musamman, hadaddun sassa - Yayin da yawancin sassan ebike sune daidaitattun abubuwan kekuna waɗanda ke da sauƙin ganowa, maye gurbin, da gyarawa, akwai kuma ɗimbin abubuwan musamman na musamman waɗanda suka bambanta da keke.Saboda waɗannan sassa suna da ɗan rikitarwa kuma wani lokaci suna iya samun wahalar samu, sau da yawa yana iya zama da wahala da tsada don gyara na musamman na keken keke fiye da ɓangaren keke na al'ada.

Matsayin shari'a mai ruɗani - Domin har yanzu kekunan lantarki sababbi ne a Amurka, ana iya samun ɗan ruɗani idan ya zo ga yadda doka ke kallon su.Gabaɗaya, kekunan lantarki waɗanda ke da madaidaicin gudun mph 20 da injunan da aka ƙididdige su a ƙasa da watts 750 ana kula da su daidai da kowane keken, wanda ke nufin ana iya hawan su akan hanyoyin kekuna da kuma hanyoyin keke kuma ba sa buƙatar wani lasisi na musamman. ko rajista.Akwai wasu wurare, ko da yake, suna da tsarin dokoki daban-daban waɗanda zasu iya iyakancewa ko canza yadda aka ba ku izinin amfani da keken lantarki.Don haka, yana da kyau koyaushe ku bincika ƙa'idodi a takamaiman birni da jiharku lokacin hawan keken lantarki.

 

TUNANIN KARSHE

Kekunan lantarkina iya taimaka wa mahaya na kowane shekaru daban-daban, ƙwarewa da iyawar jiki su yi rayuwa mafi ƙwazo amma ba cikakke ba ne.Sanin hanyoyin da amfani da ebike na iya zama da fa'ida sosai, da kuma wasu ƙalubalen da ke tattare da siye da amfani da ebike, za su sa ku zama ƙwararrun mabukaci, ƙwararrun mabukaci, a shirye don yanke shawara mafi kyau idan lokaci ya yi. don zaɓar da siyan ebike na kanku.

Yayin da kuke yanke wannan shawarar, ku tuna cewa duk da cewa akwai lahani ga mallaka da kuma amfani da keken lantarki, da alama mutane da yawa sun yanke shawarar cewa fa'idar hawan keken ta zarce duk wata matsala.Wataƙila wannan shine dalili ɗaya da ya sa hawan keke ke saurin zama ɗaya daga cikin shahararrun nau'ikan sufuri da ake amfani da su a duniya a yau.

 


Lokacin aikawa: Fabrairu-08-2022